Share3000 bài code thiếu nhi

8 bài đăng
01.04.2021 / 08:50
hoangchan
Bài đăng: 102
Member
HÔNG

Trước em có thằng em học bách khoa cơ khí, sinh năm 96. Tự mày mò trong cuốn “300 bài code thiếu nhi” rồi đi làm remote cho công ty Mỹ 2 năm nay. Mỗi tối online 3-4 giờ là xong việc. Lương tháng 3k6. Nhưng thu nhập chính vẫn là từ nhận các project bên ngoài làm thêm. Tuần làm 2,3 cái nhẹ nhàng 9,10k tiền tươi thóc thật không phải đóng thuế. Làm gần được 3 năm mà nhà xe nó đã mua đủ cả. Nghĩ mà thèm.

Gái gú thì cứ nghe nó bảo làm CNTT thì chảy dãi. Có bé kia dân du học sinh Úc, về được cô chị giới thiệu làm ngân hàng VCB. Thế nào thằng ấy đi mở thẻ tín dụng gặp phải thế là hốt được cả chị lẫn em. 3 đứa nó sống chung một căn hộ cao cấp. Nhà con bé kia biết chuyện ban đầu phản đối sau biết thằng đấy học IT thì đổi thái độ, cách ba bữa hỏi thăm, năm bữa tặng quà lấy long, luôn giục cưới kẻo lỡ kèo ngon.

Ấy thế mà nó vẫn chưa chịu cưới, bảo là còn muốn tập trung vào công việc. Đợt dịch năm trước tình hình cũng khó khăn nên ít job hơn hẳn, sẵn thời gian đó nó tranh thủ tọc mạch thêm mấy cái gì mà AI, Machine Learning, Deep Learning… em nghe mà chóng hết cả mặt. Đến hôm đó gặp được ông thầy dạy Computer Vision trên mạng rồi ổng chỉ cho hướng ứng dụng mấy cái đó vào dịch bệnh, y tế như cô vít cô vủng gì đó… em cũng không nhớ rõ lắm, sau đó nó nghiên cứu chuyên sâu vào. Được một thời gian thi nghe đâu có mấy trung tâm bên Mỹ mời sang theo dạng nghiên cứu mấy cái chẩn đoán covid bằng AI gì ấy, phân vân mãi mới quyết định sang đó. Đến nay cũng được hơn 1 năm rồi, vừa tháng trước nó có dịp về SG nên tranh thủ ae ra gặp nhau noi chuyện rồi lên đường đi tiếp, nó kể lương giờ cũng hơn 9 số 0 rồi. Thầy mà thèm. Trước khi lên máy bay nó còn tặng em câu chốt “Bây giờ chú muốn giàu thì cứ học kĩ thuật, còn muốn như em thì cứ đá sang bên mảng y tế, mấy chốc là lên ngay”. Dứt câu nó bước thẳng lên sân bay để lại em đứng hình một lúc.

Vậy nên xã hội bây giờ, cứ kiếm anh nào mà học hành hay làm việc liên quan đến mảng y tế đi, không sớm thì muộn cũng giàu nức đố đổ vách cho mà xem.

Nguồn: copy Facebook

01.04.2021 / 12:25
Poker
Bài đăng: 48
Member

lương tháng 200 củ . bằng mình cày cả năm

05.04.2021 / 00:53
hoangchan
Member
HÔNG
Poker đã viết

lương tháng 200 củ . bằng mình cày cả năm

bạn làm wap4 à?.

08.04.2021 / 11:10
Poker
Member
hoangchan đã viết

bạn làm wap4 à?.

làm wap gì năm 200 hay vậy bày tui với :D

09.04.2021 / 03:08
hoangchan
Member
HÔNG
Poker đã viết

làm wap gì năm 200 hay vậy bày tui với :D

Thấy wap4 cho phép làm web người lớn!. :))

09.04.2021 / 03:10
hoangchan
Member
HÔNG

Nói vui vậy thôi. Trước mình tìm hiểu cách xây dựng wap4 mình có thấy tên bạn trong diễn đàn hỗ trợ của wap4.

Đã chỉnh sửa. hoangchan (09.04.2021 / 03:11)
10.06.2021 / 09:58
hoangchan
Member
HÔNG

để tạm đây đã https://shareanhpro.blogspot.com/

16.06.2021 / 22:38
Poker
Member
hoangchan đã viết

Nói vui vậy thôi. Trước mình tìm hiểu cách xây dựng wap4 mình có thấy tên bạn trong diễn đàn hỗ trợ của wap4.

quan trọng là có view ko chứ làm đâu chả như nhau. wap4 đc cái free nên xài thô