Triệu hồi các thế hệ đi trước, các bạn cùng chăng lứa, vào làm văn giúp em

13 bài đăng
30.08.2017 / 20:08
adu2002hn
Bài đăng: 79
Member

Là thế này, mai em có 1 tiết kiểm tra tập làm văn đầu tiên của học kì lớp 10. Các anh chị đi trước, các bạn bè cùng lứa có thể giúp em bài này được không ạ.

Môn: Ngữ Văn 10

Đề bài: Phát biểu cảm xúc của anh chị khi lần đầu tiên bước chân vào ngôi trường THPT.

Em đang cần gấp ạ. Anh chị, các bạn giúp em với ạ. Em cảm ơn trước ạ !

30.08.2017 / 20:10
hanhphucao
Bài đăng: 2469
Admin
Admin là người tận tâm và luôn hành xử đúng mực.

Cứ viết theo cảm xúc của mình là được :)

30.08.2017 / 20:12
adu2002hn
Member
hanhphucao đã viết

Cứ viết theo cảm xúc của mình là được :)

ý em là em xin cái dàn ý ấy

30.08.2017 / 20:20
PMTpro
Bài đăng: 464
Member
Khóc chỉ làm rơi lệ!

google.com

30.08.2017 / 20:24
NPNpro
Bài đăng: 89
Member
Http://ketnoi127.blogspot.com

Từ khi bước vào ngôi trước thpt mà lòng tôi thấy rạo rực đến nổi không dám thở . Một cái mùi , cái mùi của cức trâu trổn lẩn nước nước đái của lũ đàn anh thì éo nào thở nổi đc , ghê gớm hơn là cái phòng vệ sinh đếu dọn làm cức dính tùm lum...... ( tự viết thêm )

Cái ngôi trường có nhiều cái rất thú vị mà tôi nhớ mãi .

Đã chỉnh sửa. NPNpro (30.08.2017 / 20:24)
30.08.2017 / 20:29
Wapego.com7
Bài đăng: 151
Member
adu2002hn đã viết

Là thế này, mai em có 1 tiết kiểm tra tập làm văn đầu tiên của học kì lớp 10. Các anh chị đi trước, các bạn bè cùng lứa có thể giúp em bài này được không ạ.

Môn: Ngữ Văn 10

Đề bài: Phát biểu cảm xúc của anh chị khi lần đầu tiên bước chân vào ngôi trường THPT.

Em đang cần gấp ạ. Anh chị, các bạn giúp em với ạ. Em cảm ơn trước ạ !

Tự xem https://diendan.hocmai.vn/thre ... cript

30.08.2017 / 20:50
MrKen
Bài đăng: 2643
Trùm!
Vẫn là A N H

Mở bài

Trong cuộc đời mỗi học sinh, có lẽ ai cũng phải trải qua thời gian học cấp 3 :yao: Và năm nay tôi cũng vậy. Lần đầu tiên bước vào cổng trường đã để lại trong tôi thật nhiều cảm xúc

Thân bài

- Miêu tả về khung cảnh của trường

Khi đứng trước cổng trường, đập vào mắt tôi là chiếc cổng sắt màu xanh cũ kỹ, đã tróc sơn nhiều chỗ, ...

- Cảm xúc khi gặp bạn mới

Bước vào lớp, gặp những người bạn mới, càm giác vừa bỡ ngỡ, vừa vui. Bởi lớp tôi được xếp vào khá nhiều bạn nữ xinh xắn, còn dễ thương hay không thì phải tiếp xúc mới biết được. Cũng có những người bạn cũ học cùng với tôi năm cấp 2. Bọn này thì thân quá rồi chúng tôi thường lập team bỏ học leo rank, tôi thì thường xuyên phải đánh da xua gank tem 20 gg vì bọn này toàn rank bạc đồng.

- Ấn tượng khi gặp thầy cô mới

Những buổi học đầu tiên, chúng tôi được gặp các thầy cô mới. Các thầy cô rất dễ mến, ...

Kết bài

Được học trong ngôi trường này, tôi hứa sẽ học thật tốt, đủ điểm lên lớp để không phụ lòng cha mẹ.

30.08.2017 / 21:21
adu2002hn
Member
MrKen đã viết

Mở bài

Trong cuộc đời mỗi học sinh, có lẽ ai cũng phải trải qua thời gian học cấp 3 :yao: Và năm nay tôi cũng vậy. Lần đầu tiên bước vào cổng trường đã để lại trong tôi thật nhiều cảm xúc

Thân bài

- Miêu tả về khung cảnh của trường

Khi đứng trước cổng trường, đập vào mắt tôi là chiếc cổng sắt màu xanh cũ kỹ, đã tróc sơn nhiều chỗ, ...

- Cảm xúc khi gặp bạn mới

Bước vào lớp, gặp những người bạn mới, càm giác vừa bỡ ngỡ, vừa vui. Bởi lớp tôi được xếp vào khá nhiều bạn nữ xinh xắn, còn dễ thương hay không thì phải tiếp xúc mới biết được. Cũng có những người bạn cũ học cùng với tôi năm cấp 2. Bọn này thì thân quá rồi chúng tôi thường lập team bỏ học leo rank, tôi thì thường xuyên phải đánh da xua gank tem 20 gg vì bọn này toàn rank bạc đồng.

- Ấn tượng khi gặp thầy cô mới

Những buổi học đầu tiên, chúng tôi được gặp các thầy cô mới. Các thầy cô rất dễ mến, ...

Kết bài

Được học trong ngôi trường này, tôi hứa sẽ học thật tốt, đủ điểm lên lớp để không phụ lòng cha mẹ.

con lạy má :((

Đã chỉnh sửa. adu2002hn (30.08.2017 / 21:22)
30.08.2017 / 21:24
hanhphucao
Bài đăng: 2469
Admin
Admin là người tận tâm và luôn hành xử đúng mực.

Hay mà, tham khảo đi :)

30.08.2017 / 21:25
MrKen
Bài đăng: 2643
Trùm!
Vẫn là A N H

thánh văn 5 phẩy đã chỉ là phải chuẩn ::D